WELCOME TO CD2 CLASS

Chào mừng các bạn đã đến với diễn đàn của lớp CD2 trường THPT Vũng Tàu

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  CalendarCalendar  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

mưa trên gò má

Go down 
Tác giảThông điệp
[heaven*~*without *~ *U]

Bài gửiTiêu đề: mưa trên gò má   2nd November 2008, 11:21 am

Nhắm mắt lại tôi cảm nhận được rằng người ấy đang ở bên tôi. mở mắt ra tôi thấy ngoài trời đang mưa. nhưng tôi chỉ nhìn thấy mà ko nghe được tiếng mưa rơi. đến lúc giọt mưa rơi xuống tay, tôi mới bik ngoài trời ko mưa mà mưa ở trong lòng. những giọt mưa ấy thấm đẵm ướt cả tay, cả mặt và cả chiếc gối kê đầu mà tôi thix nhất. đêm nay mưa nhiều wá anh nhỉ! nhưng chỉ có mình tôi ngắm mưa thui còn anh, còn anh, anh đang ở đâu? anh đang làm gì? anh có đang nhớ đến tôi ko? "ước j người nhớ đến mình thì tốt bik mấy!!" trái tim tôi nói như thế ấy! nhưng tôi cũng bik rằng anh ko còn iu tôi nữa đâu! anh ko còn nhớ đến tôi như ngày nào nữa đâu và ko chừng hôm nay anh đang mang trong tim một hình bóng khác ko phải là tôi.mỗi hoàng hôn xuống chỉ còn mình tôi. mỗi bình minh lên cũng chỉ có mình tôi. một không gian trống rỗng, lạnh lẽo và cô đơn. từng giọt mưa tuôn trào dù là mùa xuân, hạ, thu hay đông nó cứ tuôn trào, tuôn trào rồi thắm đẫm lại trên mắt ai. mưa sẽ ko rơi nếu trong lòng ai đó ko quá lạnh và đau. và mưa rơi để xoa dịu nỗi đau, xóa nhòa vết thương trong lòng ai và mưa xuống để ai đó bik rằng họ đang nhớ ai đó. một người nào đó, người mà họ đã từng trao gửi trái tim của mình. mưa đẹp lắm, từng giọt nước long lanh, trong trẻo và mang hơi ấm của một người để lại cho một người. và có lẽ mưa trong lòng lạnh hơn mưa bên cửa sổ nhiều, nhiều lắm!
Xem lý lịch thành viên

mưa trên gò má
Trang 1 trong tổng số 1 trang